
 
 
 
 

 
TBS MAKAO MAKUU 
Shirika la Viwango Tanzania 
Barabara ya Sam Nujoma / 
Morogoro, Ubungo, Dar es Salaam 
S. L. P. 9524  
DAR ES SALAAM, TANZANIA 
Simu Na: +255 22 245 0298/ 
+255 22 245 0206  
Nukushi:  +255 22 2450959  
Namba ya Simu Bila Malipo: 
0800110827 
Barua pepe: info@tbs.go.tz 
Tovuti: http://www.tbs.go.tz 
Barua pepe kwa ajili ya malalamiko 
ya wateja: malalamiko@tbs.go.tz 
Twitter: TBS_Tanzania 
Instagram: tbs_Viwango 
 

TBS KANDA YA KATI 
Jengo la Kambarage 
S. L. P. 2956 
DODOMA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 26 2520310 
 
KANDA YA ZIWA-
MAGHARIBI 
S.L.P 816, 
OFISI YA MKUU WA MKOA - 
Ghorofa ya Tatu  
GEITA 
 

TBS KANDA YA ZIWA 
MASHARIKI 
Jengo la NSSF, Ghorofa ya 3 
S. L. P. 1814 
MWANZA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2505044 
 
TBS  KANDA YA 
MASHARIKI 
Jengo  La Manispaa KIBAHA 
Ghorofa ya  Kwanza 
KIBAHA, PWANI 

TBS KANDA YA 
KASKAZINI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 2399 
ARUSHA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255  27 2520143 
 
TBS  KANDA 
MAALUM YA  
DAR ES SALAAM 
Jengo la PSSSF 
Ghorofa ya Nne 
DAR ES SALAAM, 
TANZANIA 
 

TBS KANDA YA NYANDA 
ZA JUU KUSINI 
Jengo la NHIF, Ghorofa ya 7 
S. L. P. 1674 
MBEYA, TANZANIA 
Simu Na:  
+255 25 2502848 
 

TBS KANDA YA KUSINI 
Jengo la SOKOINE 
S. L. P. 1396 
MTWARA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 23 2334477 
 

TBS KANDA YA 
MAGHARIBI 
Jengo la NSSF (Mafao 
House), Ghorofa ya 2 
S. L. P. 1276 
KIGOMA,  
TANZANIA 
Simu Na:  
+255 28 2804023 
 

 

 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA 

 
SHIRIKA LA VIWANGO TANZANIA 

 

 

 

Mwanachama wa Shirika la Viwango la Kimataifa (ISO), Codex Alimentarius Commission (WHO/FAO) na Wakala wa ISO na Mashirika ya Viwango ya Mataifa mbalimbali 

TANGAZO KWA MAWAKALA WA FORODHA NA WAAGIZAJI WA BIDHAA NCHINI 
KUHUSU TARATIBU ZA KUZINGATIA WAKATI WA KUOMBA KIBALI CHA TBS 

KUPITIA MFUMO WA TANeSW 

Dar es Salaam, 30 Mei 2026 

Shirika la Viwango Tanzania (TBS) linawakumbusha waagizaji wa bidhaa wanaoomba 
kibali cha TBS bandarini na mipakani taratibu sahihi wakati wanapoomba huduma ili kuzuia 
usumbufu unaoweza kutokea wakati wa kuomba kibali. Utaratibu huo ni kama ifuatavyo: 

1. Tuma Declaration TRA, ihakikiwe na kupata namba ya TANSAD. 

2. Pokea Assessment kutoka TRA na uikubali (Accept). Kumbuka Declaration yenye 
rangi ya kijani (Green Selected) haihitaji uikubali (Accept). 

3. Wasilisha ombi la kibali kupitia mfumo wa TANeSW baada ya kukamilisha hatua 
namba 1 na 2 hapo juu. 

4. Fanya Booking na kufuatilia Approval ya TRA pamoja na Cargo Keeper baada ya 
kupokea taarifa inayohitaji ukaguzi kutoka TBS. 

5. Kubali (Accept) taarifa za ukaguzi zilizotumwa na TBS. 

6. Fuatilia Release ya TRA baada ya kupokea kibali cha TBS. 

Kuzingatia hatua hizi kutasaidia kurahisisha upatikanaji wa huduma, kupunguza 
ucheleweshaji wa mizigo pamoja na kuhakikisha taratibu zote za ukaguzi na utoaji wa vibali 
zinakamilika kwa wakati kupitia mifumo husika. 

Kwa maelezo zaidi tafadhali wasiliana nasi kupitia namba 0800110827. 

Imetolewa na: 
 

 
Gladness H. Kaseka  

MENEJA UHUSIANO NA MASOKO 
 

“ 
Kuchochea Ubora na Usalama kwa Maisha Bora” 

  

ISO 9001:2015 Certified 
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